Mun tattauna manyan abubuwan sinadaran e juice a cikin tsohon labarinmu.Yanzu muna magana ne game da ayyuka da ingancin waɗannan sinadaran wannan lokacin.
Ayyuka da ingancin PG (Propylene glycol) da VG (glycerin kayan lambu)
VG zai atomize sau ɗaya ana mai zafi, don haka VG galibi yana aiki azaman wakili mai hazo.PG ma zai iya atomize bayan an zafi, amma ingancin atomizing ya ragu sosai, amma yana iya narkar da nicotine da jigon juna, don haka yawanci yana aiki azaman sauran ƙarfi.Don haka mafie ruwaBukatar PG da VG tare da wasu rabo, mafi yawan rabon ruwa na e ruwa shine 5 zuwa 5.
Hayakin da e ruwa ke haifarwa shine hazo (ƙanƙaramar digon ruwa), ya bambanta da ɗan ƙaramin ƙwayar hayaƙin taba, irin waɗannan ƙananan digon ruwa sun fi na ƙarshen girma, sannan za a kama su a cikin hanci da na sama na numfashi. .Amma game da ma'anar "shigar huhu" na sigari, shine ma'anar ƙaramin gas ɗin da ke shiga cikin huhu.Tabbas har yanzu akwai ɗan hazo yana shiga cikin huhu, amma hazon vape yana da ɗan ƙara kuzari ga jikinmu, ba kamar hayaƙi ba.Kuma za a fitar da irin wannan hazo kamar sputum, atishawa ko hancin hanci ta hanyar numfashi, amma duk da haka wasu za su shiga tsarin narkewar abinci.
Ayyuka da ingancin nicotine
Za a iya rarraba jarabar shan taba na gargajiya a matsayin ilimin lissafi da tunani.Mai ilimin halittar jiki ya kamu da nicotine, yayin da mai hankali ya damu da aikin da kuma biki (bikin) na “busa gajimare” yayin da ake amfani da wasu vapers don yin vaping lokacin aiki ko wasa, yayin da irin wannan vapes ɗin bazai ƙunshi kowane nicotine ba. ,Amsoshinsu ga tambayar dalilin da ya sa suke amfani da e sigari yawanci "motsi na al'ada", "natsuwa", "taimako".Don haka e sigari an tsara shi da nau'i biyu: ɗaya yana da nicotine, wani kuma ba shi da nicotine.Nicotine vape zai gamsar da son ilimin lissafin jiki: ana iya canza sinadarin nicotine ta jini zuwa kwakwalwa cikin dakika 10 bayan an shaka shi, sannan yana sa kwakwalwa ta samar da dopamine mai dadi da ban sha'awa da sauran masu jiyya, wannan shine tsarin jarabar nicotine.Wasu mutane sun fahimci cewa "mai laifi" na "shan taba yana da illa" sune nicotine, amma a zahiri babban haɗarinhayakida tar.
Ayyuka da ingancin mahimmanci
A ƙasa akwai rukunoni waɗanda ainihin za su iya samun ayyuka da inganci:
- kamshin da ke taimaka mana kwantar da hankali da tattara hankali
- kamshin da ke taimaka mana mu kasance masu natsuwa, kwantar da hankalin jijiyoyi, shakatawa, barci lafiya
- kamshin da ke taimaka mana wajen kawar da tsoro, jure wa bakin ciki
- kamshin da ke taimaka mana mu kasance da yanayi mai daɗi, mu yi farin ciki, da wartsake kanmu
- kamshin da ke taimaka mana mu zama masu zumudi da kuzari
- kamshin da ke taimaka mana mu zama euphoric da haskaka yanayin mu (fadada yanayin mu)
- kamshin da ke taimaka mana mu yi mafarki
- kamshin da ke taimakawa wajen motsa sha'awa
A ci gaba…
Lokacin aikawa: Nuwamba-16-2022