Ba kamar tsauraran manufofin FDA akan kasuwannin Amurka ba, ASH (Aiki kan Shan Sigari da Lafiya) sun buɗe hannayensu kan abubuwan da ke faruwa na sigari E, ya fitar da wani rahoto da ke ba da cikakken bayani game da amfani da samfuran vaping a Burtaniya, kasancewa bisa wani bincike na manya 13000. .
ASH ta ba da rahoton cewa an sami ƙaruwa mai yawa a cikin adadin mutanen da ke yin vape a Burtaniya, tare da 4.3 miliyan vapers a halin yanzu a cikin 2022, kashi 19.4 ya karu daga miliyan 3.6 a 2021. Bugu da ƙari, fiye da rabin (miliyan 2.4) na yanzu e -Masu amfani da sigari a cikin binciken 2022 sun canza gaba ɗaya daga sigari masu ƙonewa zuwa vaping.
Da farko, ba kamar Amurka ba, cibiyar kula da lafiyar jama'a a Burtaniya ta kasance cikin annashuwa game da amfani da sigarin manya na e-cigare, kuma ƙungiyar da ke yaƙar shan sigari ta karɓi rahoton cikin farin ciki. Mataimakin babban jami'in ASH, Hazel Cheeseman, ya ruwaito kamar yadda yake cewa karuwar masu shan sigari suna canzawa zuwa vaping "labari ne mai girma."
Bugu da ƙari, ASH ya bayyana cewa ɗanɗanon 'ya'yan itace shine mafi mashahuri daɗin dandano da manya na Burtaniya ke amfani da su, tare da kashi 41 na waɗanda aka bincika suna amfani da su.Menthol shine na gaba mafi shahara a kashi 19.Abin sha'awa, kashi 15 cikin 100 kawai na masu amsa sun yi iƙirarin cewa taba a matsayin babban ɗanɗanonsu na zaɓi.Ana samun sigari na e-cigare a cikin nau'ikan dandano iri-iri a cikin Burtaniya tare da ɗan ko kaɗan daga gwamnati, ƙungiyoyin kiwon lafiya da gwamnati ke ba da tallafi, ƙungiyoyin agaji na kiwon lafiyar jama'a da ƙungiyoyi masu zaman kansu.Duk sun gane cewa ɗanɗano yana da mahimmanci ga vapers don nisantar da su daga dandanon taba mai ƙonewa.
A ƙarshe akwai ɗan bambanci a cikin nau'ikan samfura tsakanin waɗannan kasuwannin biyu. samfuran da aka fi sani da su a Amurka ana iya zubar da ruwan 'ya'yan itace e juice, waɗanda aka cika su ta vape mai refillable ko CBD vape (kamar CBD mai,CBD kakin zuma, da CBD maida hankali, koDelta 8da dai sauransu);yayin da duka biyun da za'a iya zubar da su da kuma sake cika su sun shahara a kasuwannin Burtaniya, wanda yayi kama da sauran kasuwannin Turai.
A halin da ake ciki, ASH ta bayyana cewa "juyin juya hali" ya faru a cikin shekaru goma da suka gabata, wanda wasu manyan jami'an kiwon lafiyar jama'a da yawa suka amince da shi tare da haɗin gwiwar masana dokoki da masana ilimi.Kuma ta yi watsi da ikirarin da kafofin watsa labarai ke yi cewa matasa suna yin barazanar zama " bala'in lafiyar jama'a "wanda ke haifar da "tsarin da ke fama da nicotine." ƙungiyoyi.
Lokacin aikawa: Satumba-13-2022